11,362 việc làm
Thỏa thuận
Lạng Sơn
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 3 tháng trước
Công Ty CP Phúc Sinh
Deputy Head of Accounting
Công ty Phúc sinh
1.6 ★
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Long An
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Long An
Đăng 2 ngày trước
Công  TNHH GIẦY CHING LUH Việt Nam
Kỹ sư vận hành CNC - CMTC
Ching Luh Group
3.9 ★
Thỏa thuận
Long An
Đăng 2 ngày trước
Công Ty TNHH Dịch Vụ & Kỹ Thuật Biển Xanh
Chuyên viên Kế Toán (Ngân Hàng - Thanh Toán)
Dịch Vụ & Kỹ Thuật Biển Xanh
12 - 15 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 2 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN QUỐC TẾ TẬP ĐOÀN KHÁCH SẠN A25
Thư ký pháp lý
Tập Đoàn Khách Sạn A25
2.0 ★
15 - 30 triệu
Hà Nội, Hồ Chí Minh
Đăng 2 ngày trước
20 - 30 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 2 ngày trước
15 - 24 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 2 ngày trước
Đại học Quản lý và Công nghệ Thành phố Hồ Chí Minh
KẾ TOÁN TRƯỞNG
Đại học Quản lý và Công nghệ Thành phố Hồ Chí Minh (UMT)
4.0 ★
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 2 ngày trước
12 - 20 triệu
Hà Nội
Đăng 2 ngày trước
30 - 40 triệu
Hà Nội
Đăng 2 ngày trước
Công ty TNHH Thương mại - Dịch vụ Tân Hiệp Phát
Purchasing Specialist (Supplier Management)
Tập đoàn Nước giải khát Tân Hiệp Phát
2.3 ★
Thỏa thuận
Bình Dương
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 2 ngày trước
Forte Grow Medical (Việt Nam)
Nhân Viên Bảo Trì
Forte Grow Medical (Việt Nam)
Thỏa thuận
Bình Dương
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Đà Nẵng
Đăng 2 ngày trước
9 - 12 triệu
Hà Nội
Đăng 2 ngày trước
8 - 10 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 2 ngày trước
CÔNG TY CP PIN ẮC QUY MIỀN NAM PINACO
Nhân Viên Bảo Hành
PIN ẮC QUY MIỀN NAM - PINACO
8 - 11 triệu
Hà Nội, Bắc Ninh
Đăng 2 ngày trước
8 - 10 triệu
Long An
Đăng 2 ngày trước
9 - 12 triệu
Đồng Nai
Đăng 2 ngày trước
Công Ty Trách Nhiệm Hữu Hạn Trung Sơn Alpha
Chuyên Viên Đào Tạo
Trung Sơn Alpha
1.0 ★
Thỏa thuận
Cần Thơ
Đăng 2 ngày trước
Công ty cổ phần Bất Động Sản Tập Đoàn Tân Á Đại Thành - MEYLAND
Chuyên Viên Cao Cấp Quản Lý Tiến Độ Dự Án
Bất động sản Tập Đoàn Tân Á Đại Thành - MEYLAND
Trên 25 triệu
Kiên Giang
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Khánh Hòa,
Đăng 2 ngày trước
Glenda Tower Mộc Châu Hotel
TBP Kỹ thuật
Glenda Tower Mộc Châu
Thỏa thuận
Sơn La,
Đăng 2 ngày trước
Glenda Tower Mộc Châu Hotel
Phụ trách IT
Glenda Tower Mộc Châu
Thỏa thuận
Sơn La,
Đăng 2 ngày trước
Dalat Wonder Resort
Commis Salad
Dalat Wonder Resort
Thỏa thuận
Lâm Đồng,
Đăng 2 ngày trước
Glenda Tower Mộc Châu Hotel
Kế toán mua hàng
Glenda Tower Mộc Châu
5 - 8 triệu
Sơn La,
Đăng 2 ngày trước
90 - 150 triệu
Hồ Chí Minh,
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Vũng Tàu, Bà Rịa - Vũng Tàu
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Quảng Nam,
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Hà Nội
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Nghệ An
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Hà Nội
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Hà Nội
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Gia Lai
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Thanh Hoá
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Quảng Ninh
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Thanh Hoá
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Thỏa thuận
Lạng Sơn
icon-easy-apply Nộp đơn dễ dàng
Đăng 2 ngày trước
Mandala Hospitality Group
HOTEL GENERAL MANAGER
Mandala Hospitality Group
2000 - 2800 USD
Hà Nội & 2 nơi khác
Đăng 2 ngày trước
9 - 14 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 3 ngày trước
12 - 15 triệu
Hà Nội
Đăng 3 ngày trước
Thỏa thuận
Lâm Đồng
Đăng 3 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh,
Đăng 3 ngày trước
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ BẤT ĐỘNG SẢN HIGHGATE
Nhân Viên Pha Chế/Barista
Bất động sản HighGate Việt Nam
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh,
Đăng 3 ngày trước
Tuyển dụng Công chức Lạng Sơn năm 2024
UBND xã Chi Lăng, tỉnh Lạng Sơn tuyển chọn, bổ nhiệm hòa giải viên lao động năm 2026
Công chức Lạng Sơn
74 việc làm 3 lượt xem
Hết hạn ứng tuyển
Thông tin cơ bản
Mức lương: Thỏa thuận
Chức vụ: Nhân viên
Ngày đăng tuyển: 01/07/2026
Hạn nộp hồ sơ: 30/07/2026
Hình thức: Toàn thời gian
Kinh nghiệm: Không yêu cầu
Số lượng: 2
Giới tính: Không yêu cầu
Nghề nghiệp
Ngành
Địa điểm làm việc
Phòng Văn hóa – Xã hội, số 32 đường Cai Kinh, thôn Trung Tâm, xã Chi Lăng, tỉnh Lạng Sơn

Căn cứ Nghị định số 145/2020/NĐ-CP ngày 14/12/2020 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Bộ Luật lao động về điều kiện lao động và quan hệ lao động (sau đây gọi là Nghị định 145/2020/NĐ-CP);
Thực hiện Công văn số 1992/SNV-LĐVL ngày 22/6/2026 của Sở Nội vụ tỉnh Lạng Sơn về việc phối hợp tham mưu xây dựng Kế hoạch tuyển chọn, bổ nhiệm hòa giải viên lao động năm 2026.
Nhằm thực hiện đầy đủ các quy định của pháp luật về công tác hòa giải lao động và nâng cao hiệu quả hoạt động hòa giải tại cơ sở, bảo đảm kịp thời xây dựng, kiện toàn đội ngũ hòa giải viên lao động đáp ứng yêu cầu thực tiễn trong tình hình mới. UBND xã Chi Lăng xây dựng Kế hoạch tuyển chọn, bổ nhiệm hòa giải viên lao động năm 2026 trên địa bàn xã Chi Lăng, như sau:

I. MỤC ĐÍCH, YÊU CẦU
1. Mục đích
Xây dựng đội ngũ hòa giải viên có đủ phẩm chất, trình độ, năng lực, số lượng để thực hiện nhiệm vụ giải quyết tranh chấp lao động, hỗ trợ phát triển quan hệ lao động, nhằm thúc đẩy xây dựng quan hệ lao động hài hòa, ổn định và tiến bộ trong doanh nghiệp.
2. Yêu cầu
– Người được bổ nhiệm hòa giải viên lao động phải đảm bảo đúng tiêu chuẩn quy định tại Điều 92, Nghị định số 145/2020/NĐ-CP của Chính phủ.
– Thực hiện đúng trình tự, thủ tục tuyển chọn, bổ nhiệm hòa giải viên lao động.
II. NỘI DUNG
1. Số lượng hòa giải viên lao động cần tuyển chọn, bổ nhiệm
– Tổng số hòa giải viên dự kiến tuyển chọn, bổ nhiệm năm 2026 trên địa bàn xã: 02 người.
– Tổng số hòa giải viên bổ nhiệm lại năm 2026: 0 người.
2. Tiêu chuẩn
Người tham gia tuyển chọn hoà giải viên lao động đảm bảo các tiêu chuẩn sau:
– Là công dân Việt Nam, có năng lực hành vi dân sự đầy đủ theo quy định của Bộ luật Dân sự, có sức khỏe và phẩm chất đạo đức tốt.
– Có trình độ đại học trở lên và có ít nhất 03 năm làm việc trong lĩnh vực có liên quan đến quan hệ lao động.
– Không thuộc diện đang bị truy cứu trách nhiệm hình sự hoặc đã chấp hành xong bản án nhưng chưa được xóa án tích.
3. Hồ sơ đăng ký dự tuyển
– Đơn dự tuyển hòa giải viên lao động;
– Sơ yếu lý lịch có xác nhận của cấp có thẩm quyền;
– Giấy chứng nhận sức khỏe do cơ quan y tế có thẩm quyền cấp theo quy định của Bộ Y tế;
– Bản sao từ sổ gốc, bản sao có chứng thực hoặc bản sao xuất trình kèm bản chính để đối chiếu các văn bằng, chứng chỉ liên quan;
– Văn bản giới thiệu tham gia làm hòa giải viên lao động của các cơ quan, tổ chức liên quan (nếu có).
4. Đơn vị tiếp nhận hồ sơ
– Hồ sơ đề cử, ứng cử hòa giải viên lao động thuộc Sở Nội vụ quản lý: nộp trực tiếp hoặc gửi bưu điện đến Sở Nội vụ tỉnh Lạng Sơn (địa chỉ: Số 04 đường Quang Trung, phường Lương Văn Tri, tỉnh Lạng Sơn).
– Hồ sơ đề cử, ứng cử hòa giải viên lao động thuộc Phòng Văn hoá – Xã hội xã quản lý: nộp trực tiếp hoặc gửi bưu điện đến Phòng Văn hoá – Xã hội, xã Chi Lăng, tỉnh Lạng Sơn (địa chỉ: Số 32 đường Cai Kinh, thôn Trung Tâm, xã Chi Lăng, tỉnh Lạng Sơn).
5. Thời gian tiếp nhận hồ sơ
Kể từ ngày ban hành Kế hoạch đến hết ngày 30 tháng 7 năm 2026.
6. Trình tự, thủ tục tuyển chọn, bổ nhiệm hòa giải viên lao động
Trình tự, thủ tục tuyển chọn, bổ nhiệm hòa giải viên lao động: Thực hiện theo quy định tại Khoản 2, Điều 93, Nghị định số 145/2020/NĐ-CP ngày 14/12/2020 của Chính phủ.

III. TỔ CHỨC THỰC HIỆN
1. Phòng Văn hóa – Xã hội
Phối hợp với các phòng chuyên môn thuộc UBND xã, các cơ quan, đơn vị có liên quan và các thôn công khai việc tuyển chọn hòa giải viên lao động trên địa bàn xã; tiếp nhận hồ sơ đăng ký, giới thiệu tuyển chọn hòa giải viên lao động của các ứng viên; rà soát người đủ tiêu chuẩn, tổng hợp báo cáo UBND xã, Sở Nội vụ tỉnh thẩm định.
2. Trung tâm Dịch vụ công ích xã
Đăng tải công khai Kế hoạch tuyển chọn, bổ nhiệm hoà giải viên lao động trên Trang thông tin điện tử xã, tăng cường số lượng, thời lượng phát thanh các tin bài về việc tuyển chọn, bổ nhiệm hòa giải viên lao động.
3. Các cơ quan, đơn vị trên địa bàn xã
Phối hợp với phòng Văn hóa – Xã hội xã triển khai thực hiện tốt nội dung kế hoạch tuyển chọn, bổ nhiệm hòa giải viên lao động trên địa bàn xã theo đúng quy định.
Trên đây là Kế hoạch tuyển chọn, bổ nhiệm hòa giải viên lao động năm 2026 trên địa bàn xã Chi Lăng. UBND xã đề nghị các cơ quan, đơn vị, các thôn triển khai, thực hiện tốt các nội dung trên.

Nguồn tin: chilang.langson.gov.vn

Khu vực
Hết hạn ứng tuyển
Báo cáo

Tuyển dụng Công chức Lạng Sơn năm 2024
Công chức Lạng Sơn Xem trang công ty
Quy mô:
__
Địa điểm:
Lạng Sơn

Tìm Việc Nhanh Đi Làm Ngay -  note8.vn nơi cập nhật những thông tin mới nhất về tất cả việc làm công chức của Lạng Sơn. Công việc mới, đa dạng ngành nghề được cập nhật mỗi tuần.

Tất cả các thông tin tuyển dụng đều được cập nhật từ www.tuyencongchuc.vn


Nhắn tin Zalo