11,295 việc làm
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 4 tháng trước
Thỏa thuận
Đà Nẵng
Đăng 1 tuần trước
Công Ty TNHH SX Thiết Bị Công Nghiệp Thiên NAM
Kế Toán Tổng Hợp thu nhập 20 25 triệu
Thiết Bị Công Nghiệp Thiên NAM - TN Equipments
2.0 ★
20 - 25 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Công ty tài chính TNHH MTV Mirae Asset (Việt Nam)
HRBP Supervisor
Công ty tài chính Mirae Asset (Việt Nam)
2.2 ★
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY TNHH QUỐC TẾ HẢI LONG
Chuyên Viên Kế Toán Thuế
Thời Trang Hải Long - LI-NING
1.0 ★
16 - 20 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY CỔ PHẦN TẬP ĐOÀN KIM TÍN
Nhân viên ISO
TẬP ĐOÀN KIM TÍN
2.7 ★
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Công ty TNHH Chế biến thực phẩm Đông Đô (thương hiệu Đôi Đũa Vàng)
Kế Toán Tổng Hợp Nhà Máy
Thực phẩm Đông Đô (Đôi Đũa Vàng)
14 - 15 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY TNHH QUỐC TẾ HẢI LONG
[HCM] CHUYÊN VIÊN MUA HÀNG THỜI TRANG - UP 25M
Thời Trang Hải Long - LI-NING
1.0 ★
Thỏa thuận
Hà Nội, Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Bệnh Viện Đa Khoa Phương Đông
Nhân viên bảo lãnh viện phí
Bệnh Viện Đa Khoa Phương Đông
3.2 ★
8 - 12 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
Công ty cổ phần Bất Động Sản Tập Đoàn Tân Á Đại Thành - MEYLAND
Chuyên viên Kiểm soát Xây dựng
Bất động sản Tập Đoàn Tân Á Đại Thành - MEYLAND
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY LIÊN DOANH VẬN CHUYỂN QUỐC TẾ HẢI VÂN
Chuyên viên Điều Phối - Vận tải
Vận chuyển Quốc tế Hải Vân
18 - 22 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
Bệnh Viện Đa Khoa Phương Đông
Chuyên viên kế toán thuế
Bệnh Viện Đa Khoa Phương Đông
3.2 ★
14 - 20 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY LIÊN DOANH VẬN CHUYỂN QUỐC TẾ HẢI VÂN
Chuyên viên Điều Phối - Vận tải
Vận chuyển Quốc tế Hải Vân
15 - 17 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY TNHH GIP GROUP
Telesales
CÔNG TY GIP GROUP
300 - 330 USD
Đăng 1 tuần trước
SHIN Cà Phê - Công ty CP cà phê Golden Beans
Nhân viên Kế toán
Golden Beans (SHIN Cà Phê)
12 - 15 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Công Ty CP Liên Kết Quốc Tế (Anh ngữ Quốc tế INS English)
Quản lý chuyên môn Tiếng Anh [Đức Hòa - Long An]
Anh ngữ Quốc tế INS English
2.0 ★
13 - 16 triệu
Long An
Đăng 1 tuần trước
12 - 16 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
Công Ty Cổ Phần Thực Phẩm Hữu Nghị
Nhân viên cơ điện
Thực Phẩm Hữu Nghị
2.4 ★
14 - 15 triệu
Bắc Ninh
Đăng 1 tuần trước
Công ty cổ phần Y Khoa Hano - Bệnh viện đa khoa Hà Nội
Chuyên viên C&B
Bệnh viện đa khoa Hà Nội
2.3 ★
12 - 16 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
30 - 35 triệu
Hồ Chí Minh & 2 nơi khác
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY TNHH QUỐC TẾ HẢI LONG
[HCM] CHUYÊN VIÊN MERCHANDISE PLANING - UP 25M
Thời Trang Hải Long - LI-NING
1.0 ★
Thỏa thuận
Hà Nội, Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
12 - 20 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Công Ty Cổ Phần Dịch Vụ Du Lịch & Thương Mại TST
Kế Toán Tổng Hợp
TST tourist
1.0 ★
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI, SẢN XUẤT VÀ XUẤT NHẬP KHẨU HƯNG THỊNH
Nhân viên kinh doanh thị trường
CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI, SẢN XUẤT VÀ XUẤT NHẬP KHẨU HƯNG THỊNH
Trên 9 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
Saigon Hanoi Commercial Joint Stock Bank
AI Engineer - Dự án CNTT
Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB bank)
3.3 ★
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY CỔ PHẦN THÀNH THÀNH CÔNG - BIÊN HÒA TTC AgriS
Nhân Viên Kinh Doanh Thị Trường
Thành Thành Công - Biên Hòa (TTC AgriS)
4.0 ★
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Ngân hàng Thương mại cổ phần Lộc Phát Việt Nam
[Hà Nội] CV/CVC/CVCC Quản lý dự án
Ngân hàng Thương mại cổ phần Lộc Phát Việt Nam LPBANK (LienVietBank)
3.2 ★
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
25 - 35 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
15 - 20 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
Công Ty Cổ Phần GDC Invest
Phó phòng cơ điện
GDC Invest
2.0 ★
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
10 - 11 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY TNHH KOI CAFÉ VIỆT NAM
Chuyên viên kế toán
Koi The Recruitment
3.0 ★
14 - 18 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
SGS Vietnam Ltd.
EHS Engineer
SGS
3.7 ★
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY TNHH TẬP ĐOÀN XÂY DỰNG DELTA
Cán Bộ Vật Tư
TẬP ĐOÀN XÂY DỰNG DELTA
3.8 ★
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ TẬP ĐOÀN KLC
Kế Toán Tổng Hợp
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ TẬP ĐOÀN KLC
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
13 - 16 triệu
Quảng Ninh
Đăng 1 tuần trước
16 - 22 triệu
Hồ Chí Minh, Bình Dương
Đăng 1 tuần trước
Công ty Cổ Phần Dịch Vụ Bảo Vệ Long Hải
Chuyên viên Tuyển dụng
Dịch Vụ Bảo Vệ Long Hải
3.0 ★
13 - 17 triệu
Hồ Chí Minh, Bình Dương
Đăng 1 tuần trước
Công Ty CP Liên Kết Quốc Tế (Anh ngữ Quốc tế INS English)
GIÁO VIÊN TIẾNG ANH (ĐỨC HÒA - LONG AN)
Anh ngữ Quốc tế INS English
2.0 ★
10 - 12 triệu
Long An
Đăng 1 tuần trước
DIGI-TEXX Vietnam
Governance & Compliance Specialist
DIGI-TEXX Vietnam
3.5 ★
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Thỏa thuận
Vĩnh Phúc
Đăng 1 tuần trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Công Ty Cổ Phần TM&XNK Vật Tư Giao Thông
Kế toán tổng hợp
TM&XNK Vật Tư Giao Thông
15 - 20 triệu
Hà Nội, Hải Phòng
Đăng 1 tuần trước
Công Ty Cổ Phần Đầu Tư Dược Phẩm HTP
Chuyên Viên Kế Toán Tổng Hợp
Dược Phẩm HTP - HTP Pharma
3.8 ★
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
10 - 15 triệu
Hà Nội
Đăng 1 tuần trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 1 tuần trước
Phòng Nhân sự - Xuân Cầu Holdings
Nhân viên pháp chế (Part time/Full time)
Xuân Cầu Holdings
192 việc làm 1 lượt xem
Hết hạn ứng tuyển
Thông tin cơ bản
Mức lương: Thỏa thuận
Chức vụ: Nhân viên
Ngày đăng tuyển: 28/05/2026
Hạn nộp hồ sơ: 30/06/2026
Hình thức: Nhân viên chính thức , Bán thời gian
Kinh nghiệm: 2 - 3 năm
Số lượng: 1
Giới tính: Không yêu cầu
Nghề nghiệp
Ngành
Địa điểm làm việc
- Hà Nội

Phúc lợi

  • Chế độ bảo hiểm
  • Du Lịch
  • Đồng phục
  • Chế độ thưởng
  • Chăm sóc sức khỏe
  • Tăng lương
  • Công tác phí
  • Nghỉ phép năm
  • CLB thể thao

Mô tả Công việc

Hợp đồng và văn bản

  • Soạn thảo, rà soát và hiệu chỉnh các loại hợp đồng: hợp tác, tài trợ, thuê dịch vụ, hợp đồng nguyên tắc... đảm bảo đúng pháp luật và phù hợp định hướng công ty.

  • Soạn thảo và kiểm tra đầy đủ hồ sơ pháp lý ký kết với vận động viên (cá nhân, đội tuyển, đại diện thương hiệu...).

  • Xử lý hợp đồng song ngữ (Việt – Anh): biên tập, đối chiếu nội dung và đảm bảo tính tương đương pháp lý giữa hai bản.

  • Góp ý điều khoản để đảm bảo quyền lợi và hạn chế rủi ro pháp lý cho công ty.

  • Quản lý hệ thống hợp đồng và văn bản pháp lý theo quy trình lưu trữ bảo mật – dễ truy xuất.

Hỗ trợ pháp lý cho tổ chức sự kiện

  • Kiểm tra pháp lý các bộ hồ sơ tổ chức hoạt động, sự kiện, giải đấu thể thao.

  • Soạn thảo và hoàn thiện hồ sơ gửi cơ quan quản lý: thông báo tổ chức, xin giấy phép tổ chức…

  • Làm việc với đối tác, luật sư hoặc cơ quan chức năng khi có yêu cầu phát sinh liên quan đến tổ chức sự kiện.

Hỗ trợ pháp lý nội bộ và quản lý pháp nhân

  • Phối hợp với các phòng ban (hành chính, tài chính, nhân sự) trong việc xử lý các tình huống liên quan đến hợp đồng, thanh toán, nhân sự.

  • Quản lý và cập nhật hồ sơ pháp lý công ty: giấy phép đăng ký kinh doanh, đăng ký nhãn hiệu, tài liệu pháp nhân, hồ sơ pháp lý dự án.

  • Đảm bảo toàn bộ hồ sơ được sắp xếp bài bản, đầy đủ, có quy trình kiểm soát, truy xuất và bảo mật rõ ràng..

Yêu Cầu Công Việc

  • Tốt nghiệp ngành Luật (ưu tiên Luật Kinh tế, Thương mại).

  • Có từ 1–3 năm kinh nghiệm làm pháp chế doanh nghiệp, ưu tiên đơn vị có yếu tố sự kiện, tài trợ, thể thao hoặc startup.

  • Thành thạo kỹ năng soạn thảo và rà soát hợp đồng song ngữ (Việt – Anh).

  • Đã từng xử lý hợp đồng với vận động viên, đối tác tài trợ hoặc thương mại thể thao là lợi thế.

  • Hiểu pháp luật doanh nghiệp, hợp đồng, dân sự, thương mại, lao động, sở hữu trí tuệ.

  • Làm việc có hệ thống, biết tổ chức công việc, không để văn bản bị trễ hoặc sót.

Địa điểm làm việc

Hà Nội
Tầng 18, VCCI Tower, 9 Đào Duy Anh, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội

Thông tin khác

  • Bằng cấp: Đại học
  • Độ tuổi: Không giới hạn tuổi
  • Lương: Cạnh tranh
Khu vực
Hết hạn ứng tuyển
Báo cáo

Phòng Nhân sự - Xuân Cầu Holdings
Xuân Cầu Holdings Xem trang công ty
Quy mô:
200 - 500 nhân viên
Địa điểm:
444 Bạch Đằng, Phường Chương Dương, Quận Hoàn Kiếm, Thành phố Hà Nội

Bằng khát vọng cống hiến giá trị đích thực, hơn 22 năm qua, Xuân Cầu Holdings luôn nỗ lực để trở thành Công ty đa ngành hàng đầu, có uy tín tại Việt Nam cũng như trong khu vực và quốc tế.
* Lĩnh vực năng lượng: Xuân Cầu Holdings là chủ đầu tư các dự án Năng lượng sạch: Tổ hợp Nhà máy hợp Điện mặt trời lớn nhất Đông Nam Á với tổng công suất lắp đặt lên đến 410MW hợp tác triển khai với Tập đoàn B.Grimm Power Public (Thái Lan): Dự án Dầu Tiếng 1,2,3 (Tây Ninh) đã hoà lưới điện Quốc gia từ tháng 6/2019; đang vận hành (COD) các dự án điện gió tại Sóc Trăng 60MW, dự án điện gió Nhơn Hội (Bình Định) 60MW; và các dự án điện mặt trời tại Tây Ninh với tổng công suất lên đến 2.000MW đã được Chính phủ phê duyệt bổ sung quy hoạch điều chỉnh điện quốc gia.
* Lĩnh vực bất động sản, Xuân Cầu Holdings là chủ đầu tư của: Xanh Villas, xanh villas resort (Hà Nội) đã khai thác, vận hành, Dự án: Khu đô thị sinh thái Văn Giang (Hưng Yên), Khu đô thị Yên Bình (Hòa Bình), Khu đô thị Ngọc Lãng (Phú Yên), Khu đô thị Diêm Vân (Bình Định), Tổ hợp du lịch Núi Cậu - Bán đảo Tha La (Bình Dương), Khu đô thị du lịch sinh thái Đảo Nhím (Tây Ninh), Khu công nghiệp và phi thuế quan Lạch Huyện (Hải Phòng) ... và các dự án khác ...

 

Nhắn tin Zalo