10,581 việc làm
Công ty TNHH TM&DV Phân Phối Ánh Dương
Nhân viên Livestream Part-Time
Phân Phối Ánh Dương
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 30+ ngày trước
20 - 30 triệu
Hà Nội
Đăng 23 ngày trước
Melia Vinpearl in Central
Giám sát Kỹ thuật
Melia Vinpearl in Central
4.0
Thỏa thuận
Đà Nẵng,
Đăng 23 ngày trước
Công ty Chế Tạo Máy Dược Phẩm Tiến Tuấn
Nhân Viên Tuyển Dụng
Dược Phẩm Tiến Tuấn
3.0
14 - 16 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
Melia Vinpearl in Central
DIRECTOR OF SALES
Melia Vinpearl in Central
4.0
Thỏa thuận
Đà Nẵng,
Đăng 23 ngày trước
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 23 ngày trước
Renaissance Riverside Hotel Saigon
Chef de Partie - Bakery - Tổ trưởng
Renaissance Riverside
3.0
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh,
Đăng 23 ngày trước
Chi nhánh CÔNG TY TNHH INTERTEK VIỆT NAM
Finalization Staff (Report Checker) - Textile / Garment (Hanoi / HCM)
Chi nhánh CÔNG TY TNHH INTERTEK VIỆT NAM
3.2
Thỏa thuận
Hà Nội, Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
8 - 12 triệu
Kiên Giang
Đăng 23 ngày trước
Saigon Hanoi Commercial Joint Stock Bank
Phó Giám đốc Chi nhánh PT Khách hàng cá nhân
Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB bank)
3.3
Thỏa thuận
Long An
Đăng 23 ngày trước
Công ty Cổ phần Dược phẩm FPT Long Châu
Giảng viên Bác sĩ Y khoa
Nhà thuốc FPT Long Châu
3.1
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN QUẢN LÝ KHÁCH SẠN VÀ KHU NGHỈ DƯỠNG LYNN TIMES
Phó Bộ Phận Onsen & Spa
KHU NGHỈ DƯỠNG LYNN TIMES - Wyndham Thanh Thuỷ
20 - 30 triệu
Phú Thọ,
Đăng 23 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN GIÁO DỤC TÂM VIỆT
Nhân viên Video Content Creator
GIÁO DỤC TÂM VIỆT
2.0
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
CÔNG TY TNHH QUẢN LÝ BẤT ĐỘNG SẢN HIGHGATE
Kỹ Thuật Bảo Trì Điện Lạnh
Bất động sản HighGate Việt Nam
10 - 13 triệu
Hồ Chí Minh,
Đăng 23 ngày trước
20 - 22 triệu
Hà Nội
Đăng 23 ngày trước
9 - 11 triệu
Hà Nội
Đăng 23 ngày trước
5 - 8 triệu
Đà Nẵng,
Đăng 23 ngày trước
The University of Sydney Vietnam Institute
[Hà Nội] Trợ lý Hành chính Thử nghiệm Lâm sàng
The University of Sydney Vietnam Institute
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 23 ngày trước
Công Ty TNHH Mạc Tích
[HCM] CHUYÊN VIÊN TUYỂN DỤNG VÀ ĐÀO TẠO
Công Ty TNHH Mạc Tích - MARTECH
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
Công Ty TNHH Đầu Tư Xây Dựng Và Công Nghệ Môi Trường Dương Nhật
Kế toán kho/ tài sản
Công Nghệ Môi Trường Dương Nhật
2.9
14 - 18 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
Công Ty TNHH Lốp Kumho Việt Nam
Kỹ sư cơ khí
Lốp Kumho Việt Nam
Thỏa thuận
Bình Dương
Đăng 23 ngày trước
CÔNG TY CP HÀNG TIÊU DÙNG MASAN
(Senior) Brand Executive
HÀNG TIÊU DÙNG MASAN (MASAN CONSUMER)
3.5
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
10 - 20 triệu
Hà Nội, Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN GREENFEED VIỆT NAM
Chuyên Viên Thu Mua Nguyên Vật Liệu
CÔNG TY CỔ PHẦN GREENFEED VIỆT NAM
3.8
15 - 20 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
Công Ty Cổ Phần Kiến Trúc Xây Dựng Đất Thủ
Kỹ sư Thiết kế Điện nước (MEP)
Kiến Trúc Xây Dựng Đất Thủ
12 - 17 triệu
Bình Dương
Đăng 23 ngày trước
15 - 25 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
13 - 18 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 23 ngày trước
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 23 ngày trước
20 - 25 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
Thỏa thuận
Hưng Yên
Đăng 23 ngày trước
Công ty cổ phần Bất Động Sản Tập Đoàn Tân Á Đại Thành - MEYLAND
[Hà Nội] Chuyên viên Trade Marketing
Bất động sản Tập Đoàn Tân Á Đại Thành - MEYLAND
15 - 18 triệu
Hà Nội
Đăng 23 ngày trước
Công ty cổ phần Bất Động Sản Tập Đoàn Tân Á Đại Thành - MEYLAND
[Hà Nội] Chuyên viên Marketing
Bất động sản Tập Đoàn Tân Á Đại Thành - MEYLAND
16 - 18 triệu
Hà Nội
Đăng 23 ngày trước
12 - 15 triệu
Hà Nội
Đăng 23 ngày trước
CÔNG TY TNHH THÁI MẬU - CƠM GÀ ĐÔNG NGUYÊN
NHÂN VIÊN CHĂM SÓC KHÁCH HÀNG
Cơm gà Đông Nguyên - Thái Mậu
12 - 20 triệu
Hồ Chí Minh,
Đăng 23 ngày trước
Công ty TNHH Thương mại - Dịch vụ Tân Hiệp Phát
CHUYÊN VIÊN QUẢN LÝ MỐI QUAN HỆ NHÀ CUNG CẤP/ SRM SPECIALIST
Tập đoàn Nước giải khát Tân Hiệp Phát
2.3
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
Công Ty TNHH CBRE Việt Nam
Front Officer - Vũng Tàu
CBRE Việt Nam
3.7
Thỏa thuận
Bà Rịa - Vũng Tàu
Đăng 23 ngày trước
8 - 12 triệu
Bà Rịa - Vũng Tàu
Đăng 23 ngày trước
Thỏa thuận
Bà Rịa - Vũng Tàu
Đăng 23 ngày trước
Thỏa thuận
Phú Thọ
Đăng 23 ngày trước
10 - 15 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
CÔNG TY TNHH ĐIỆN TỬ THÔNG MINH TCL (VIỆT NAM)
TRỢ LÝ NGHIỆP VỤ NHÂN SỰ
TCL (VIỆT NAM)
3.7
10 - 15 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 23 ngày trước
Công Ty Cổ Phần Nhựa Kỹ Thuật Vân Long (Van Long Technical Plastic JSC)
NHÂN VIÊN KẾ HOẠCH SẢN XUẤT
Công Ty Cổ Phần Nhựa Kỹ Thuật Vân Long
Thỏa thuận
Hải Phòng,
Đăng 23 ngày trước
5.1 - 8 triệu
Cần Thơ
Đăng 23 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh,
Đăng 23 ngày trước
12 - 20 triệu
Bình Dương
Đăng 23 ngày trước
15 - 20 triệu
Đồng Nai
Đăng 23 ngày trước
15 - 20 triệu
Cần Thơ
Đăng 23 ngày trước
15 - 20 triệu
Bình Dương
Đăng 23 ngày trước
15 - 20 triệu
Khánh Hòa
Đăng 23 ngày trước
Công ty TNHH TM&DV Phân Phối Ánh Dương
Nhân viên Livestream Part-Time
Phân Phối Ánh Dương
40 việc làm 1 lượt xem
Hết hạn ứng tuyển
Thông tin cơ bản
Mức lương: Thỏa thuận
Chức vụ: Nhân viên
Ngày đăng tuyển: 03/06/2026
Hạn nộp hồ sơ: 16/06/2026
Hình thức: Bán thời gian
Kinh nghiệm: Trên 1 năm
Số lượng: 1
Giới tính: Không yêu cầu
Nghề nghiệp
Ngành
Địa điểm làm việc
- Hà Nội

Phúc lợi

  • Chế độ thưởng
  • Đào tạo
  • Tăng lương

Mô tả Công việc

•Thực hiện livestream bán hàng trên Shopee, TikTok, Facebook theo lịch công ty phân công.
•Giới thiệu, review, tư vấn công dụng – cách dùng – ưu điểm của các sản phẩm mẹ & bé, gia dụng.
•Tương tác trực tiếp với khách hàng trong buổi livestream: trả lời comment, hướng dẫn đặt hàng, chốt đơn.
•Chủ động xây dựng không khí buổi live: vui vẻ, gần gũi, tự nhiên.
•Nắm rõ thông tin sản phẩm, kịch bản live và các CTKM trong ngày/tuần.
•Phối hợp cùng team vận hành để chuẩn bị sản phẩm, bối cảnh live và hỗ trợ xử lý phát sinh.
•Thực hiện một số nội dung review ngắn (video, voice, ảnh) khi được yêu cầu.
•Báo cáo kết quả live theo buổi: lượt xem, đơn hàng, doanh số, phản hồi của khách.

THỜI GIAN LÀM VIỆC

•Làm theo ca cố định (2–4 giờ/ca).
•Lịch làm việc trao đổi theo tuần, ưu tiên người có thể đi làm ngay.

Yêu Cầu Công Việc

•Ưu tiên các mẹ bỉm, có kinh nghiệm chăm sóc con nhỏ, hiểu tâm lý khách hàng mẹ & bé.
•Kinh nghiệm livestream tối thiểu 6 tháng – 1 năm trên TikTok / Shopee /Facebook.
•Có kinh nghiệm review, tư vấn, bán hàng (ưu tiên ngành mẹ & bé hoặc gia dụng).
•Giọng nói dễ nghe, phong thái nhẹ nhàng – thân thiện – tự nhiên.
•Biết điều phối phiên live: giới thiệu sản phẩm, giữ tương tác, kéo đơn.
•Tự tin trước ống kính, không ngại nói chuyện liên tục.
•Cam kết làm việc theo ca cố định tại phòng livestream của công ty.
•Trung thực, đúng giờ, trách nhiệm trong công việc.

QUYỀN LỢI & CHẾ ĐỘ
•Thu nhập theo giờ: 50.000đ – 70.000đ / giờ livestream
•Hoa hồng theo doanh số bán được trong ca livestream.
•Có cơ hội nâng cấp lên vị trí streamer chính thức nếu hiệu quả tốt.
•Được training về kịch bản, sản phẩm, kỹ năng livestream theo chuẩn Ánh Dương.
•Môi trường làm việc thân thiện, hỗ trợ đầy đủ thiết bị livestream hiện đại.

Địa điểm làm việc

Hà Nội
81A Trần Quốc Toản, Hoàn Kiếm, Hà Nội

Thông tin khác

  • Giới tính: Nữ
  • Độ tuổi: Không giới hạn tuổi
  • Lương: Cạnh tranh
Khu vực
Hết hạn ứng tuyển
Báo cáo

Công ty TNHH TM&DV Phân Phối Ánh Dương
Phân Phối Ánh Dương Xem trang công ty
Quy mô:
25 - 100 nhân viên
Địa điểm:

Được thành lập năm 2011 – Công ty TNHH TM&DV PP Ánh Dương – Sunshine Distribution tự hào là nhà Phân Phối độc quyền của nhiều thương hiệu nổi tiếng Thế giới cho bé trên toàn Việt Nam Sứ mệnh: Mang tới cho trẻ em Việt Nam những sản phẩm cao cấp và thật sự cần thiết cho sự phát triển thể chất và trí tuệ của trẻ góp phần làm nên một thế hệ con người Việt Nam được hòa nhập cùng sự phát triển của nhân loại. Những thương hiệu nổi tiếng cho bé: Hiểu được tầm quan trọng đối với sự phát triển của trẻ trong những năm tháng đầu đời, Sunshine Distribution tự hào là nhà phân phối độc quyền các nhãn hàng chăm sóc bé nổi tiếng thế giới như: Bornfree, Munchkin, Summer Infant, Purra Iki, Comotomo và Richell. Các sản phẩm của Sunshine Distribution đều được nhập khẩu 100% từ nhà sản xuất tại Mỹ và Nhật Bản mà không phải qua nước thứ 3

Chính sách bảo hiểm

  • Được hưởng các chế độ bảo hiểm : BHYT, BHXH, BHTN
  • Hưởng quyền lợi bảo hiểm 24/7

Các hoạt động ngoại khóa

  • Du lịch hàng năm 
  • Team building theo quý 
  • Các hoạt động vui chơi, giải trí, ca hát thường xuyên
  • Thể thao: Đá bóng, bóng chuyền,..

Lịch sử thành lập

  •  Công ty được thành lập năm 2011

Mission

  • Công ty TNHH TM&DV PP Ánh Dương – Sunshine Distribution tự hào là nhà Phân Phối độc quyền của nhiều thương hiệu nổi tiếng Thế giới cho bé trên toàn Việt Nam Sứ mệnh: Mang tới cho trẻ em Việt Nam những sản phẩm cao cấp và thật sự cần thiết cho sự phát triển thể chất và trí tuệ của trẻ góp phần làm nên một thế hệ con người Việt Nam được hòa nhập cùng sự phát triển của nhân loại. Những thương hiệu nổi tiếng cho bé: Hiểu được tầm quan trọng đối với sự phát triển của trẻ trong những năm tháng đầu đời

Nhắn tin Zalo