11,067 việc làm
Công ty Cổ phần Tập đoàn Nhựa Bình Thuận
Chuyên Viên Kiểm Soát Giá Thành
Tập đoàn Nhựa Bình Thuận
12 - 17 triệu
Hà Nội
Đăng 7 ngày trước
Ngân hàng TMCP Đại Chúng Việt Nam PVcomBank
Chuyên viên Dịch vụ và chăm sóc khách hàng 24/7 - Khối Vận hành
Ngân hàng Đại Chúng Việt Nam PVcomBank
2.9
Thỏa thuận
Hà Nội
Đăng 17 ngày trước
Công Ty TNHH Jollibee Việt Nam
MEP Design Engineer
Jollibee Việt Nam
3.5
1 - 1.2 USD
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
15 - 20 triệu
Hà Nội
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN KHAI ANH BÌNH THUẬN
Post Fixture Executive / Chartering Trainee
Khai Anh Bình Thuận
4.0
12 - 15 triệu
Hồ Chí Minh, Bình Thuận
Đăng 17 ngày trước
9 - 11 triệu
Hà Nội, Lâm Đồng
Đăng 17 ngày trước
Công Ty Cổ Phần Xuất Nhập Khẩu Bến Tre (Betrimex)
Trưởng nhóm Dịch vụ Nông nghiệp
Xuất Nhập Khẩu Bến Tre
2.0
Thỏa thuận
Bến Tre
Đăng 17 ngày trước
30 - 40 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
TỔNG CÔNG TY CHUYỂN PHÁT NHANH BƯU ĐIỆN - CTCP
[TT VH HN] - Lái xe Bưu chính
CHUYỂN PHÁT NHANH BƯU ĐIỆN - EMS
3.0
10 - 15 triệu
Hà Nội
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
Công Ty Cổ Phần Kỹ Thuật Và Thiết Bị Y Tế Sài Gòn (SAGOMED)
Giám đốc Kinh doanh Vùng – Miền Bắc
Kỹ Thuật Và Thiết Bị Y Tế Sài Gòn
25 - 40 triệu
Hà Nội
Đăng 17 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN TẦM NHÌN QUỐC TẾ ALADDIN
[NHA TRANG] BẾP TRƯỞNG / BẾP PHÓ
Quốc tế Aladdin
4.2
12 - 20 triệu
Khánh Hòa
Đăng 17 ngày trước
16.5 - 33 triệu
Hà Nội & 2 nơi khác
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Hà Nội, Hưng Yên
Đăng 17 ngày trước
Công ty Cổ phần Dược phẩm FPT Long Châu
Giảng Viên Điều Dưỡng Y Khoa
Nhà thuốc FPT Long Châu
3.1
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
Vietnam Australia International School (Vas)
Giáo Viên Tiểu Học Năm Học 2026-2027
Giáo Dục Quốc Tế Việt Úc - Trường Quốc tế Việt Úc VAS
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
20 - 25 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
CÔNG TY TNHH QUỐC TẾ HẢI LONG
Kế Toán Doanh Thu, Hàng Hóa_Upto 17tr/tháng
Thời Trang Hải Long - LI-NING
1.0
12 - 17 triệu
Hà Nội
Đăng 17 ngày trước
Công ty Cổ phần ĐẠI ĐỒNG TIẾN
KỸ THUẬT VIÊN CNC
ĐẠI ĐỒNG TIẾN
1.4
9 - 15 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Hà Nam
Đăng 17 ngày trước
Công ty cổ phần Thương mại và Dịch vụ An Biên Hà Nội
SALES ADMIN (Làm việc tại TP. HCM)
Thương mại và Dịch vụ An Biên Hà Nội
2.5
14 - 17 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Khác
Đăng 17 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN TẬP ĐOÀN KIM TÍN
NHÂN VIÊN TUYỂN DỤNG - LONG AN
TẬP ĐOÀN KIM TÍN
2.7
Thỏa thuận
Long An
Đăng 17 ngày trước
Công Ty CP Vienovo Vietnam
Thủ kho
Vienovo Vietnam
Thỏa thuận
Bình Định
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
8 - 10 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Bà Rịa - Vũng Tàu
Đăng 17 ngày trước
12 - 20 triệu
Hà Nội
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh, Long An
Đăng 17 ngày trước
CÔNG TY TNHH QUỐC TẾ HẢI LONG
HCM - TRƯỞNG NHÓM QUẢN LÝ HÀNG HÓA - UP 45M
Thời Trang Hải Long - LI-NING
1.0
35 - 45 triệu
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
TỔNG CÔNG TY CHUYỂN PHÁT NHANH BƯU ĐIỆN - CTCP
[CN ĐN] - Nhân viên Tổng hợp
CHUYỂN PHÁT NHANH BƯU ĐIỆN - EMS
3.0
7 - 12 triệu
Đà Nẵng
Đăng 17 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN TẬP ĐOÀN KIM TÍN
Nhân viên Bảo trì Cơ khí - Long An
TẬP ĐOÀN KIM TÍN
2.7
Thỏa thuận
Long An
Đăng 17 ngày trước
8 - 15 triệu
Hà Nội
Đăng 17 ngày trước
Công Ty Tnhh Liên Doanh Vĩnh Hưng (TMI Viet Nam)
Project Staff
Vĩnh Hưng (TMI Viet Nam)
4.0
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
10 - 20 triệu
Hà Nội
Đăng 17 ngày trước
15 - 20 triệu
Bà Rịa - Vũng Tàu
Đăng 17 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ ASIA DRAGON
Nhân viên Bảo trì Cơ điện
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ ASIA DRAGON
2.1
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Long An
Đăng 17 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN TẦM NHÌN QUỐC TẾ ALADDIN
[NHA TRANG] BẾP TRƯỞNG/BẾP PHÓ
Quốc tế Aladdin
4.2
15 - 20 triệu
Khánh Hòa
Đăng 17 ngày trước
12 - 18 triệu
Long An
Đăng 17 ngày trước
Công Ty TNHH Kiến Trúc Nội Thất S.housing
Họa Viên 2D Nội Thất
Nội Thất S.housing
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
Dym Medical Center Vietnam Company Limited
Legal Executive
Dym Medical Center Vietnam Company Limited
3.0
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Hà Tĩnh
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
CÔNG TY CỔ PHẦN QUỐC TẾ TẬP ĐOÀN KHÁCH SẠN A25
Phó ban tuyển dụng
Tập Đoàn Khách Sạn A25
2.0
18 - 30 triệu
Hà Nội
Đăng 17 ngày trước
CÔNG TY TNHH APVN SEALING
Production Supervisor
CÔNG TY APVN SEALING
Thỏa thuận
Đồng Nai
Đăng 17 ngày trước
NANOCO GROUP
Giám sát Kỹ thuật Dịch vụ Tại Nhà (Home Service Supervisor)
Thiết Bị Điện Phước Thạnh - Nanoco Group
2.4
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
Thỏa thuận
Đắk Nông
Đăng 17 ngày trước
Công ty cổ phần giấy sài gòn
LOGISTIC DEPUTY MANAGER
Giấy sài gòn
4.0
Thỏa thuận
Bà Rịa - Vũng Tàu
Đăng 17 ngày trước
Công ty TNHH MTV Sen Vàng Việt Nam
Junior IT Support
Sen Vàng Việt Nam
2.4
Thỏa thuận
Hồ Chí Minh
Đăng 17 ngày trước
Công ty Cổ phần Tập đoàn Nhựa Bình Thuận
Chuyên Viên Kiểm Soát Giá Thành
Tập đoàn Nhựa Bình Thuận
197 việc làm 1 lượt xem
Thông tin cơ bản
Mức lương: 12 - 17 triệu
Chức vụ: Nhân viên
Ngày đăng tuyển: 29/06/2026
Hạn nộp hồ sơ: 30/07/2026
Hình thức: Nhân viên chính thức
Kinh nghiệm: 1 - 5 năm
Số lượng: 1
Giới tính: Không yêu cầu
Nghề nghiệp
Ngành
Địa điểm làm việc
- Hà Nội

Phúc lợi

  • Laptop
  • Chế độ bảo hiểm
  • Du Lịch
  • Phụ cấp
  • Đồng phục
  • Chế độ thưởng
  • Chăm sóc sức khỏe
  • Đào tạo
  • Tăng lương
  • Công tác phí
  • Nghỉ phép năm
  • CLB thể thao

Mô tả Công việc

1. Tính giá thành kế hoạch

– Tính giá thành kế hoạch phục vụ kinh doanh báo giá cho khách hàng.

– Cập nhật số liệu đầu vào (nguyên vật liệu, nhân công, chi phí sản xuất chung) để đảm bảo giá thành phản ánh đúng thực tế.

2. Báo cáo & đánh giá hiệu quả

– Đánh giá hiệu quả đơn hàng hàng tháng: so sánh giá thành kế hoạch với giá thành thực tế.

– Lập báo cáo phân tích chênh lệch, xác định nguyên nhân và đề xuất cải thiện.

– Cung cấp số liệu hỗ trợ Ban lãnh đạo ra quyết định về giá bán, cơ cấu chi phí.

3. Kiểm soát chi phí sản xuất

– Theo dõi và kiểm soát các khoản chi phí sản xuất phát sinh tại các đơn vị nhà máy.

– Phối hợp với bộ phận kế toán và sản xuất để xác nhận số liệu chi phí định kỳ.

4. Công việc khác theo phân công

Thực hiện các nhiệm vụ khác theo yêu cầu của Trưởng bộ phận.

Yêu Cầu Công Việc

  • Tốt nghiệp Đại học chuyên ngành Kế toán / Kiểm toán
  • Từ 1 năm kinh nghiệm trở lên; ưu tiên có kinh nghiệm về giá thành sản xuất hoặc kiểm toán
  • Thành thạo tin học văn phòng (Word, Excel, Email, PowerPoint)
  • Có kỹ năng kiểm soát số liệu, đối chiếu và phân tích chênh lệch; hiểu biết về quy trình sản xuất và cấu trúc giá thành là lợi thế
  • Giao tiếp tốt, có khả năng làm việc phối hợp liên bộ phận
  • Tỉ mỉ, chính xác, có tinh thần trách nhiệm cao; nhanh nhẹn, hòa đồng, kiên trì, tuân thủ
  • Tiếng Anh cơ bản

Địa điểm làm việc

Hà Nội
121 - 123 Phố Lâm Hạ, phường Bồ Đề, Long Biên, Hà Nội

Thông tin khác

  • Bằng cấp: Đại học
  • Độ tuổi: 25 - 35
  • Lương: 12 Tr - 17 Tr VND
Khu vực
Báo cáo

Công ty Cổ phần Tập đoàn Nhựa Bình Thuận
Tập đoàn Nhựa Bình Thuận Xem trang công ty
Quy mô:
500 - 1.000 nhân viên
Địa điểm:
Unit L3-03, Tầng 3, Tower 1, Times City 458 Minh Khai, Hai Bà trưng, Hà Nội

CÔNG TY CỔ PHẦN TẬP ĐOÀN NHỰA BÌNH THUẬN 
 Trải qua gần 20 năm phát triển, chúng tôi đã xây dựng được thương hiệu nhựa Bình Thuận được nhiều khách hàng trong và ngoài nước tin dùng. Từ một cơ sở sản xuất quy mô nhỏ, đến nay chúng tôi đã đưa vào hoạt động 03 nhà máy ép nhựa, 01 nhà máy ép khuôn đa dạng về công suất, đáp ứng nhu cầu ngày càng tăng của khách hàng.
 Đến nay, chúng tôi tự hào là một trọng những đơn vị sản xuất Nhựa hàng đầu Việt Nam. Tập đoàn đã gây dựng thương hiệu Nhựa Bình Thuận với định hướng là nhà sản xuất Nhựa ép phun số 1 Miền Bắc với các sản phẩm như:
- Nhựa Công nghiệp.
- Nhựa Nông nghiệp phục vụ chăn nuôi.
- Nhựa Nông nghiệp trồng trọt và chậu hoa nhựa.
- Gia công khuôn mẫu ngành nhựa; Gia công chi tiết và thành phẩm nhựa kỹ thuật cao.


Nhắn tin Zalo